Daban-daban na tsarin hawan hasken rana don rufin

Tsarukan hawan rufin madaidaici

Idan aka zo batun samar da hasken rana na zama, ana yawan samun fale-falen hasken rana a kan rufin rufin da ya gangara.Akwai zaɓuɓɓukan tsarin hawa da yawa don waɗannan rufin kusurwa, waɗanda aka fi sani da layin dogo, ƙarancin dogo da layin dogo.Duk waɗannan tsare-tsaren suna buƙatar wasu nau'ikan shiga ko ɗaure cikin rufin, ko wannan yana haɗawa da rafters ko kai tsaye zuwa bene.

TSARIN RUFE-HAU

Daidaitaccen tsarin mazaunin yana amfani da dogo da aka haɗe zuwa rufin don tallafawa layuka na fatunan hasken rana.Kowane panel, yawanci a tsaye a tsaye/salon hoto, yana manne da dogo biyu tare da matsi.Dogon dogo suna tsare rufin ta wani nau'in kusoshi ko dunƙule, tare da sanya walƙiya a kusa da ramin don hatimin ruwa.

Tsarukan da ba su da dogo suna da bayanin kansu-maimakon haɗawa da dogo, masu amfani da hasken rana suna haɗa kai tsaye zuwa kayan aikin da aka haɗa da kusoshi/skru da ke shiga cikin rufin.Ana ɗaukar firam ɗin ƙirar ƙirar dogo.Tsarukan marasa dogo har yanzu suna buƙatar adadin haɗe-haɗe a cikin rufin kamar tsarin layin dogo, amma cire layin dogo yana rage farashin masana'anta da jigilar kaya, da samun ƙarancin abubuwan haɗin gwiwa yana haɓaka lokacin shigarwa.Panels ba'a iyakance ga alkiblar tsayayyen dogo ba kuma ana iya sanya su a kowace hanya tare da tsarin da ba shi da layin dogo.

Tsarukan dogo da aka raba suna ɗaukar layuka biyu na masu amfani da hasken rana wanda aka saba maƙala da layin dogo guda huɗu kuma suna cire layin dogo ɗaya, tare da manne layuka biyu na fale-falen kan layin tsakiya.Ana buƙatar ƙarancin shigar rufin rufi a cikin tsarin layin dogo, tunda an cire tsayin dogo ɗaya (ko fiye).Za'a iya sanya bangarori a kowace hanya, kuma da zarar an ƙayyade madaidaicin matsayi na dogo, shigarwa yana da sauri.

Da zarar an yi tunanin ba zai yiwu ba a kan rufaffiyar rufaffiyar, tsarin hawa da ba sa shiga ba ya samun karɓuwa.Wadannan tsarin suna da gaske suna lullube a kan kololuwar rufin, suna rarraba nauyin tsarin a bangarorin biyu na rufin.

Load ɗin da ke tushen iri yana kiyaye tsararru ta kusan tsotsa zuwa rufin.Ballast (yawanci ƙananan pavers) na iya buƙatar har yanzu don riƙe tsarin ƙasa, kuma wannan ƙarin nauyi yana kan saman bango mai ɗaukar kaya.Ba tare da shigar ciki ba, shigarwa na iya zama mai saurin gaske.

Tsarin hawan rufin lebur

Ana samun aikace-aikacen hasken rana na kasuwanci da masana'antu akan manyan rufin rufin gidaje, kamar kan manyan kantuna ko masana'anta.Waɗannan rufin ƙila har yanzu suna da ɗan karkata amma ba kusa da rufaffiyar rufin mazaunin ba.Tsarukan hawan hasken rana don rufaffiyar lebur ana yawan yin kwalliya tare da ƴan shiga.

Tsarin hawan rufin lebur

Tunda an sanya su a kan babban matakin matakin, tsarin hawan rufin lebur na iya girka cikin sauƙi da fa'ida daga taron da aka riga aka yi.Yawancin tsarin hawa ballasted don rufin lebur suna amfani da “ƙafa” azaman taron tushe — kwando- ko tire-kamar yanki na kayan masarufi tare da ƙirar karkatacce wanda ke zaune a saman rufin, yana riƙe da shingen ballast a ƙasa da bangarori tare da samansa. da gefuna na kasa.Ana karkatar da bangarori a mafi kyawun kusurwa don ɗaukar mafi yawan hasken rana, yawanci tsakanin 5 zuwa 15°.Adadin ballast ɗin da ake buƙata ya dogara ne akan iyakar nauyin rufin.Lokacin da rufin ba zai iya ɗaukar nauyin ƙarin nauyi ba, ana iya buƙatar wasu abubuwan shiga.Panels suna haɗe zuwa tsarin hawan ko dai ta hanyar manne ko shirye-shiryen bidiyo.

A kan manyan rufaffiyar lebur, an fi dacewa da fale-falen suna fuskantar kudu, amma idan hakan ba zai yiwu ba, har yanzu ana iya samar da wutar lantarki a tsarin gabas da yamma.Yawancin masu kera tsarin hawan rufin lebur suma suna da tsarin gabas-yamma ko tsarin karkatar da dual-dual.Ana shigar da tsarin gabas-maso-yamma kamar yadda ginshiƙan rufin da ke fuskantar kudu, sai dai tsarin an juya 90° da fanai-nau'i har zuwa juna, yana ba tsarin mai dual- karkatarwa.Ƙarin kayayyaki sun dace a kan rufin tunda akwai ƙarancin tazara tsakanin layuka.

Tsarin hawan rufin lebur yana zuwa cikin kayan shafa iri-iri.Yayin da aluminum da bakin karfe tsarin har yanzu suna da gida a kan lebur rufin, da yawa filastik- da polymer tushen tsarin shahararsa.Hasken nauyin su da ƙirar ƙira suna sa shigarwa cikin sauri da sauƙi.

Shingle na hasken rana da BIPV

Yayin da jama'a ke ƙara sha'awar kayan ado da kayan aikin hasken rana na musamman, shingle na hasken rana zai tashi cikin shahara.Shingles na hasken rana wani ɓangare ne na haɗin ginin PV (BIPV), ma'ana an gina hasken rana a cikin tsarin.Babu tsarin hawa da ake buƙata don waɗannan samfuran hasken rana saboda an haɗa samfurin a cikin rufin, zama wani ɓangare na tsarin rufin.

Shingle na hasken rana da BIPV


Lokacin aikawa: Dec-03-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana